Sau khi sinh con, nhu cầu bổ sung thêm chất dinh dưỡng cho mẹ là vô cùng cần thiết, bởi điều đó không chỉ giúp ích cho mẹ mà còn quyết định đến sự phát triển của bé. Và ngũ cốc lợi sữa là một sự lựa chọn được rất nhiều chị em ưa chuộng. Nhưng ngũ cốc lợi sữa gồm những gì các mẹ đã biết chưa? Để có câu trả lời hãy cùng theo dõi bài viết sau đây nhé!

Bài viết dưới đây sẽ giải đáp cho chị em câu hỏi thành phần của ngũ cốc lợi sữa và cách dùng ngũ cốc lợi sữa đơn giản. Cụ thể như sau:

Giải đáp cho chị em câu hỏi ngũ cốc lợi sữa gồm những gì?

1. Ngũ cốc lợi sữa gồm những gì?

Bột ngũ cốc lợi sữa gồm những gì hay thành phần ngũ cốc lợi sữa bao gồm những gì? Câu trả lời như sau:

Thành phần ngũ cốc lợi sữa thông thường sẽ có một số loại nguyên liệu với những công dụng khác nhau có thể kể đến như:
  • Gạo lứt (lứt tẻ, lứt nếp): giúp sữa đặc hơn, bổ sung thêm vitamin B, canxi và sắt cho mẹ và bé.
  • Vừng đen: giúp làm giảm lượng cholestorol có trong máu và giúp lợi sữa.
  • Hạt sen: giúp mẹ ngủ ngon hơn, đặc biệt là trị tình trạng suy dinh dưỡng và tiêu chảy ở trẻ nhỏ
  • Ý dĩ: giúp ngăn ngừa sự phát triển của rất nhiều tế bào ung thư.
  • Đậu đen: giúp lợi máu, bổ mắt, thanh nhiệt, …
  • Đậu xanh: giúp tăng cường vitamin c, mát gan, giải động, giảm thâm nám, …
  • Đậu nành: lợi sữa, tăng chất lượng sữa.
  • Đậu đỏ: giúp chống lão hóa, làm đẹp, bổ tim,
  • Đậu trắng sữa: hống 1 số bệnh về đường hô hấp.

Công thức bột ngũ cốc lợi sữa là vậy nhưng chị em không nhất thiết chuẩn bị đày đủ chúng, thiếu 1, 2 nguyên liệu cũng không sao. Nhưng chị em nên biết là thành phần bột ngũ cốc lợi sữa càng nhiều thì chúng sẽ càng cho công dụng tốt.

Vậy, ngũ cốc lợi sữa gồm những gì các chị em đã biết rồi đúng không nhỉ. Dưới đây sẽ là cách dùng ngũ cốc lợi sữa cho hiệu quả tốt nhất.

Ngũ cốc lợi sữa gồm những gì các chị em đã biết rồi đúng không?

2. Cách dùng ngũ cốc lợi sữa

Phần trên chúng tôi đã giới thiệu đến bạn đọc ngũ cốc lợi sữa gồm những gì, và tiếp theo đây sẽ là cách dùng ngũ cốc lợi sữa. Chị em có thể chưa biết, bột ngũ cốc lợi sữa ngoài công dụng giúp mẹ tốt sữa hơn thì còn giúp mẹ tăng cân hoặc giảm cân một cách dễ dàng. Cụ thể như sau:

Nếu chị em muốn giảm cân thì dùng 3 – 4 thìa ngũ cốc lợi sữa với khoảng 250ml nước sôi và nên uống trước khi ăn cơm khoảng 30’.

Còn đối với chị em muốn tăng cân thì chị em vẫn cho 3 – 4 thìa ngũ cốc lợi sữa với 250ml nước sối, tuy nhiên, chị em có thể cho thêm sữa đặc vào để uống cùng.

Trên đây là bài viết “Ngũ cốc lợi sữa gồm những gì các mẹ đã biết chưa?”. Hy vọng bài viết hữu ích đối với bạn đọc!

Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết!

Bạn đang đọc: Ngũ cốc lợi sữa gồm những gì các mẹ đã biết chưa? Tại Loi sua me
Nguồn: http://loisuamimom.vn/ngu-coc-loi-sua-gom-nhung-gi