Chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn là phương pháp điều trị tình trạng tắc tia sữa được rất ít chị em biết đến. Tuy nhiên, nhiều chị em sau khi biết đến phương pháp này sẽ phải nuối tiếc vì đã không biết chúng sớm hơn. Vậy, chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn như thế nào? Bài viết dưới đây sẽ cho bạn đọc câu trả lời.

Bên cạnh đó, chúng tôi còn cung cấp thêm đến bạn đọc những thông tin về hướng dẫn cách cho con bú? Cụ thể như sau:

Cách chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn chị em nên biết

1. Phương pháp chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn

Diện chẩn là một phương pháp chữa bệnh khá xa lạ đối với nhiều người. Phương pháp này được hiểu là nhìn mặt đoán bệnh và chữa bệnh không cần dùng đến thuốc. Chữa bệnh bằng diện chuẩn vừa không hề tốn nhiều chi phí, hiệu quả cao lại không có tác dụng phụ. Bởi vậy mà cách chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn chị em nên biết và áp dụng. Cụ thể, cách chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn như sau:

Chị em dùng dầu cù là rồi bôi 1 lớp mỏng lên 2 lòng của bàn tay. Tiếp đến chị em dùng lăn cầu sừng lớn và lăn mỗi một lòng bàn tay khoảng 20 cái, đồng thời hơ với ngải cứu. Khi lòng bàn tauy đồng hình bầu vú thì khi tác động chúng sẽ giúp vú giải phóng những thứ bị tắc ứ.

Lưu ý, chị em nên tác động lên 6 vùng của Hệ Bạch huyệt, bên cạnh đó ấn bộ huyệt dãn cơ và thông bế tắc, bao gồm: 19 – 26 – 1 – 290 – 16 – 61 – 275 – 14. Bên cạnh đó, chị em ấn huyệt 73 theo nguyên tắc: 3 lần cách khoảng, khi ấn xong thì chị em hơ với ngải cứu nhằm giúp tằng cường các chức năng của tuyến sữa.

Đối với phương pháp chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn thì chỉ sau 30 phút chữa trị sữa của chị em sẽ được thông nhanh chóng và chị em có thể cho bé bú ngay tức khắc.

Phương pháp chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn

2. Những lưu ý khi chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn

Khi chị em tiến hành áp dụng phương pháp chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn thì nên lưu ý một số vấn đề sau:
  • Chị em nên tìm đến những người có kinh nghiệm và kiến thức về diện chẩn thì sẽ cho hiệu quả chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn nhanh chóng hơn.
  • Trước khi thực hiện phương pháp này chị em nên vệ sinh sạch sẽ 2 bên ngực để tránh tình trạng nhiễm khuẩn.
  • Việc cho bé bú đung cách và đúng tư thế sẽ giúp phương pháp chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn cho hiệu quả tốt hơn …

Trên đây là bài viết “Chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn như thế nào?”. Hy vọng bài viết hữu ích đối với bạn đọc.

Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết!

Bạn đang đọc: Chữa tắc tia sữa bằng diện chẩn như thế nào? Tại Bi tac sua
Nguồn: http://loisuamimom.vn/chua-tac-tia-sua-bang-dien-chan