Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Tại sao không ???

Tại sao không ???

Thưa toàn thể các ACE trên DĐVTN.NET

Là một thành viên của DĐ đã lâu...thật sự mình lấy làm ngạc nhiên khi được biết các ACE quản trị diễn đàn làm việc Free.Mình cũng có đặt câu hỏi này với một vài thành viên khác nhưng những câu trả lời rất chung chung như:Đi làm công việc này là tình nguyện...không ai ép buộc,cần người tâm huyết,nhiệt tình,năng nổ,trung thực...và rất nhiều thứ khác nữa nhưng câu chốt cuối cùng là Free.Mình thực sự thấy buồn cười...và có chút buồn khi nghĩ tới tương lai của DĐ...

Nói chuyện kinh tế ra đây quả là không tế nhị chút nào vì dù sao đây cũng là một diễn đàn Thể thao- văn hóa...mà câu cửa miệng thường thấy của mọi người là:"vui là chính"...

DĐ của chúng ta được như ngày hôm nay là do một phần công sức đóng góp rất lớn của các ACE QT,điều này không ai có thể phủ nhận được...

Đa phần những lời góp ý của các thành viên dù trực tiếp hay gián tiếp đều mong muốn làm sao cho DĐ ngày càng phát triển lớn mạnh...Nào là cần phải làm như thế này...như thế kia....và ai cũng biết rằng vào thời điểm này DĐ muốn pt thì phải cần rất nhiều thời gian,công sức và cả tiền của nữa.Mình tạm gọi đây là việc"vác tù và hàng tổng" các bác nhé!vậy có bác nào từng làm công việc này mới thấu hiểu một phần của sự khó khăn...mà bác nào nhận trách nhiệm ít thì gặp khó khăn ít,bác nào nhận phần nhiều thì khó khăn nhiều...Các bác này công việc kiếm cơm không ảnh hưởng,vợ con không than phiền...sức khỏe không hao tổn mới là lạ...Chúng ta luôn mong muốn mọi người toàn tâm toàn ý với công việc...nhưng thử hỏi chúng ta đã giúp được gì cho các bác ấy ngoài những lời động viên tích cực và cả những chê bai,dè bỉu...mà ai cũng có thể nói được.

Mình xin mạnh dạn đưa ra một vài ý kiến sau,các bác xem và cho biết cảm nghĩ nhé.Mong các bác cho đây là ý kiến tích cực nên xin đừng ném đá

- Đa số những ACE QT(khu vực miền Nam) theo mình biết thì mọi người đều đang làm một công việc gì đó để mưu sinh.Con cái thì vẫn còn nhỏ nên công việc và gia đình luôn cần đc ưu tiên hàng đầu ấy vậy mà vì chót đem lòng yêu trái banh nỉ nên vô tình bỏ bê,xao nhãng...dẫn tới rắc rối và chiến tranh với "Gấu" luôn xảy ra...Mình thiết nghĩ cần phải:

- Có một chế độ đãi ngộ xứng đáng cho các thành viên QT diễn đàn(theo từng thứ bậc) để bù đắp công sức và phát huy tối đa khả năng làm việc của mọi người.

- Chi phần trăm cho các thành viên xin được nguồn tài trợ nhằm khuyến khích mọi người...

- Lập quỹ thu hội phí các thành viên của diễn đàn để mọi người có trách nhiệm và nghiêm túc hơn...

- Thưởng phạt rõ ràng đối với các thành viên tích cực và các thành viên vi phạm quy chế của DĐ...

Mình mới chỉ nghĩ được ra như vậy các bác xem có gì thì bổ sung thêm cho hoàn thiện nhé

Chúc toàn thể các ACE sức khỏe và hạnh phúc

Mình ủng hộ ý kiến này.

Tuy nhiên , vấn đề tiền bạc rất phức tạp.

Cần một kế hoạch cụ thể và sự đồng tình của tất cả thành viên diễn đàn.

E cũng thích ý của bác!

Nhưng việc "lập quỹ thu hội phí các thành viên của diễn đàn" e thấy không đúng!

Trích dẫn Gửi bởi vinhloc
    E cũng thích ý của bác!

Nhưng việc "lập quỹ thu hội phí các thành viên của diễn đàn" e thấy không đúng!
    Cám ơn bác đã cho ý kiến nhưng bác giải thích giúp mình tại sao việc thu hội phí các thành viên diễn đàn lại "không đúng" không?

Mình có cần lập ra một công ty Viettennis.net hoạt động như một doanh nghiệp để quản lý diễn đàn...anh em BQT sẽ là các thành viên of cty tùy theo cấp bậc...tùy theo công việc được phân công sẽ có những mức lương cơ bản.

e nghĩ để tạo nguồn thu cho DĐ thì nên thu phí thành viên, cụ thể là thành viên đã có điểm đỏ, có thể là 20.000VND / tháng hoặc hơn, đồng thời có những quyền lợi nhất định cho các thành viên có điểm đỏ như việc ưu tiên tham gia giải, các ct ưu đãi khác...

Trước hết hoàn toàn ủng hộ quan điểm của bác Sơn về chế độ đãi ngộ các tv BQT, mình nghĩ đó cũng là con đường tất yếu để phát triển DĐ.

Tuy nhiên theo mình nghĩ việc thu phí các thành viên là không khả thi, không thể kiểm soát đc.

Ở các diễn đàn khác mình thường thấy đi theo hướng:

+ Thu hút thật nhiều tv để lấy tiền QC cân đối thu chi.

+ Thu phí các nhà KD trên DĐ.

+ Kinh doanh thêm các mặt hàng hay dv liên quan DĐ.

Các bác thêm ý kiến nào

Trích dẫn Gửi bởi Sơn-Vitar
    Cám ơn bác đã cho ý kiến nhưng bác giải thích giúp mình tại sao việc thu hội phí các thành viên diễn đàn lại "không đúng" không?
    Hành văn thì e rất dở!

Việc thu phí e cho là không đúng vì e nghĩ đây là một sân chơi cho mọi người yêu thích tennis, các thành viên tự nguyện thôi!

Tuy việc thu không bao nhiêu tiền nhưng rõ là việc thu phí làm cho bản thận e thấy rất bức xúc! Nếu việc thu phí thành viên thành hiện thực thì cũng hoan hô vì đây có lẽ là diễn đàn đầu tiên thu phí hội viên (theo như e biết và chơi ở nhiều diễn đàn)!

E thấy việc thành lập công ty quản lý diễn đàn là rất hay (còn hay như thế nào thì các cao nhân sẽ có cao kiến ạ), quản lý bài bản....từ đó view tăng thì lo gì không có các Công ty hợp tác, quảng cáo....

E cũng chúc diễn đàn luôn mạnh ạ!

có thể ko thu phí cũng có cách khách tạo thu nhập cho DĐ : tổ chức giải hàng tháng, thay vì thu 300K 1 vdv thì thu 350K, 50K đó sẽ lấy làm chi phí hoạt động...cái này có thể cho các vdv quyền lựa chọn, ai thix và đồng ý thì tham gia, ai ko muốn đóng tiền thì có thể ngồi nhìn

Anh Sơn,

Em ủng hộ hoàn toàn việc này. Ngay từ đầu mới thành lập em đã có ý trao đổi với Mod IT (lúc đó tài trợ free cho website của diễn đàn, nay em không biết còn không or có nguồn thu nào khác) là NaNáNadal rằng về lâu dài các thành viên cần phải có nghĩa vụ đóng phí để duy trì các hoạt động tối thiểu cho diễn dàn vd như duy trì website, nhân sự BQT ....

Nhân đây em góp ý thêm về tình hình "bảo lãnh thóc" trong các giải được tổ BQT or Hội/Nhóm tổ chức ... em chỉ nêu 1 câu hỏi nếu như 50% các VDV đều yêu cầu bảo lãnh thì lấy đâu kinh phí cho BTC đăng ký thuê sân, in băng rôn và đủ thứ linh tinh khác nữa cho các anh em chơi? Đã "vác tù và hàng tổng" lại còn thêm phải ứng tiền túi ra cho các anh em chơi thì quả là em khâm phục, hết sức khâm phục tinh thần của Ban tổ chức giải!!!! Đó là chưa nói như giải đơn tổ chức vừa rồi kết thúc giải Núi còn phải đi hô hào anh em nào chưa đóng thóc thì đóng ... Em xin lỗi trước chẳng đề cập 1 cá nhân anh em nào cụ thể hết, nhưng mỗi người hãy đặt bản thân mình vào vị trí của Ban tổ chức, của Ban quản trị .... rồi sẽ hiểu và sẽ cùng nhau CHUNG TAY XÂY DỰNG ... diễn đàn ta ngày một phát trỉển hơn.