Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

Trích dẫn Gửi bởi kangkuru
    lấy tiền thuê trọng tài góp vào quỹ trọng tài để anh em tự xoay sở thu chi cân đối, trả $ gọi là cafe cho anh em nhiệt tình, ( nói thật chứ tuần nào cũng có giải mà nhờ tổ trọng tài làm ko công hoài thì ngại lắm , lâu lâu 1 lần thì ko có gì), còn hơn đem biếu cho mấy anh u50 mắt kém tai mờ mà lại còn chảnh ,
    Vote cho kanguru: thực tế, thực lòng và sòng phẳng vì dù là chuyên nghiệp hay ae diễn đàn khi bắt thế nào cũng bị chửi nếu bắt sai. Nhân vô thập toàn!!!

Vdv ai dám cam đoan không điên lên khi bị bắt sai trái quan trọng trong một trận đấu nhất định.

Hôm qua trọng trận djokovic - wawrinka trọng tài đã bắt sai 1 break point quan trọng của wawrinka ở game 10-10 set cuối mà wawrinka hình như đã hết quyền xem lại , ko thì người bị loại đáng ra là Djokovic rồi

// chỉnh sửa //

Dear Liêm !

Hôm qua mình thấy các anh em trong tổ trọng tài đã làm hết sức mình rồi.

Sai sót là điều không thể.

Trình độ các cặp VDV không có sự chênh lệch nhiều ( rất nhiều trận đấu phải kết thúc bằng

Loạt Tie-break )

Mình nghĩ vấn đề gây tranh cãi nhất hiện nay là điểm.Anh em hay gọi là ANH HÙNG NÚP.

Theo mình , ai có điểm rõ ràng mới được đăng ký tham gia ( hạn chế tối đa việc bảo lãnh )

để tránh hiểu lầm hay làm mất uy tín BTC.

Mình có bị trường hợp đăng ký tham gia giải 1600 đ tuần trước tại GV , nhưng khi thi đấu thì có

Rất nhiều cặp điểm > 1700 đến 1800 đ

thậm chí 1850 đ.Thật là một sân chơi không lành mạnh , phi thể thao và không công bằng.

Vấn đề trọng tài là vấn đề muôn thuở không sao giải quyết được vấn đề này. Anh em tham gia giải được btc nhờ làm trọng trong khi đó cơm áo gạo tiền có ai rảnh mà đi học làm trọng tài đâu vâỵ ma còn bị VĐV nhục mạ nữa .đanh Cho Vui chứ ăn vàng đâu.

Rôi 1 số anh trọng tài có tính cá nhân nữa bị VĐV ức chế nói năng cái canh bên đó bắt ép ngta,bởi vâỵ vấn đề trong tài nói tới chết cũng không hết.

E chỉ nói bản thân e nè! Hôm xét trình e được 675đ, nhưng thật tình mà nói khi e ngó nghiêng một hồi thì nghĩ mình bèo bèo cũng 700đ chứ! tại lâu quá e hông chơi, chứ e hông có núp lùm ạ!

Theo ý Tôi, khi các thành viên tham gia những giải chính thức do Viettennis tổ chức thì phải được cộng & trừ điểm so với Điểm khi đặng ký, dựa vào Kết quả thi đấu của từng Giải. Bảng điểm công & trừ này có thể chênh nhau 5- 10 điểm tùy theo tính chất quan trọng của mỗi giải đấu. Các giải đấu trên diễn đàn có đăng ký với BQT cũng có thể áp dụng bảng điểm này. Các giải đấu - sau khi có kết quả các trận >>>Báo kết quả, tên VDV tham gia với người của BQT (Ban tính điểm/ xét điểm) để điều chỉnh và Update lên luôn. Các giải đấu không đăng ký với BQT hoặc không chính thức thì các thành viên xem xét mức độ vui chơi để tiện tham gia. Như vậy có lẽ bớt được một vài sự cố chênh lệch trình. Điểm luôn được cập nhật chính thức từ BQT diễn đàn.

Vài lời như trên - nếu không đúng các Bác bỏ qua. Vì hiện tại mình cũng chẳng có điểm chác/ hay tham gia gì các giải để trải nghiệm thực tế.

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    Cảm ơn các bác.

Các bác cứ thảo luận tiếp, chúng em vẫn đang theo dõi.

Lưu ý : trước đây điểm lên xuống theo phong độ, các thành viên đề nghị phải lên xuống theo thành tích. Bây giờ lên xuống theo thành tích thì có người trình cao nhưng điểm thấp...

Đơn cử : Ai cũng nói TomyDuong điểm 600 quá thấp, nhưng hiện nay TomyDuong vẫn chưa hề có cái cúp nào từ giải Diễn đàn.... tính sao đây.

Vừa rồi, làm việc với 2 bác Longsport và Trung Râu, 2 bác này tự nhận lên điểm... nhưng những trường hợp khác thì sao?

Mời ý kiến của các bác phân tích thêm, đặc biệt là các bác vui lòng góp ý trên tinh thần xây dựng, tìm ra giải pháp tốt nhất cho năm 2013, chứ BQT cũng chỉ là người tổng hợp thôi.
    Giải nào hầu như cũng nghe 2 bài ca cổ "Điểm đỏ thấp hơn trình" & "Điểm bảo lãnh thấp hơn trình" !
    A. ĐIỂM ĐỎ THẤP HƠN TRÌNH
    * Nguyên nhân:

- Điểm chấm ban đầu chưa đúng

- Sau khi chấm, trình tiếp tục tăng lên do luyện tập

- Tham gia rất ít các giải nằm trong hệ thống cộng trừ điểm >>> việc điều chỉnh trình độ theo thành tích chưa sát với trình thực tế.
    * Giải pháp:

- Mở rộng hệ thống giải cộng trừ điểm. Có thể quy định : Những giải được đăng trên diễn đàn Viettennis & có quy mô có từ 16 cặp trở lên (một nội dung), thì sẽ áp dụng công trừ điểm.

- Những thành viên nào trong 6 tháng liên tục mà không tham gia bất kỳ giải nào trong hệ thống giải cộng trừ điểm, thì điểm đỏ sẽ điều chỉnh tăng lên như việc đoạt giải 3 ( coi như tính cho việc trình tăng do luyện tập).

Và nếu sau 2 năm liên tục không tham gia thì thành viên này phải đăng ký test trình lại, để được cấp điểm đỏ mới cho sát với thực tế.
    B. ĐIỂM BẢO LÃNH THẤP HƠN TRÌNH
    * Nguyên nhân:

- Núp lùm !

- Phông độ cao đột xuất
    * Giải pháp:

- Sau khi BTC ước lượng điểm của đôi dự kiến sẽ bảo lãnh, cộng thêm 50 điểm cho đôi này. Số điểm này coi như hệ số an toàn cần thiết cho BTC ! Nếu ae được bảo lãnh tham gia với tinh thần giao lưu thì nên chấp nhận. Việc này cũng sẽ khuyến khích ae tham gia tích cực hơn ở diễn đàn để được gắn cái đo đỏ !

anh em lưu ý là chúng ta tiếp tục bàn luận về giải pháp chứ không phải bàn luận về cá nhân nào nhé. Đừng đào sâu quá mà đi sai vấn đê cần bàn.

Thân.

Quản lý diễn đàn số lương đông,đủ Thanh phần không đơn giản hiiii cố lên Cuội oi.....

Em xin có 1 ý kiến nhỏ về việc Giờ Giấc Thi Đấu do BTC đề ra và Phong Cách Thi Đấu của VĐV :
    1. Về Giờ Giấc Thi Đấu : Đã có rất rất nhiều anh em trong diễn đàn có tâm huyết và bản thân em (dân đen): cảm thấy quá chán nản và mất hết ý chí tham gia giải chỉ vì đúng 1 điều duy nhất : đó là giờ giấc ko ổn định, ko theo bất kì 1 cái luật gì cả, toàn là tới đâu hay tới đó, đi tham gia giải lúc nào BTC cũng đưa ra lịch kêu lên đúng giờ, lên đã ngồi đợi từ 2-3 tiếng là ít, điều này làm tinh thần, thể lực trước khi thi đấu sụt rõ rệt, và sau khi thi đấu ai dám nói là về tới nhà ko kiệt sức ko? dù cả ngày chỉ đánh đc 1-2 trận. Riêng cá nhân em mỗi lần đánh giải về là e cảm thấy kiệt sức cho ngày hôm sau, mất ham muốn đánh giải.
    2. Phong Cách Thi Đấu của VĐV: Có nhiều anh em đăng ký 2-3 nội dung 1 giải, đánh như chạy sô, trùng giờ, phải bắt BTC và các VĐV khác chờ đợi vì "đang bận đánh nội dung khác". E thiết nghĩ nếu đã tham gia thì nên toàn tâm toàn sức vì 1 nội dung tham gia thôi, mọi người ai cũng lên đây nói là tham gia để giao lưu học hỏi là chính, tham gia để vui chơi nhưng toàn là chém gió, thật ra toàn tham gia để kiếm cúp và kiếm giải. Điều đó cũng đúng thôi, em cũng vậy nhưng cái quan trọng là mình đừng để điều đó ảnh hưởng đến giải và những người khác. Ví dụ như giải Cánh Chim Việt vừa rồi, em vào sân ngồi đợi từ 2h trưa đến gần 6h tối để đánh đc 1 trận (với lý do Donny đang đánh nội dung khác bên sân khác nên phải chờ) trong khi lịch BTC sắp ra là đánh lúc 2h, rồi giải nệm Vạn Thành, đến giờ đánh cái phải chờ vì BTC thông báo là anh gì đó e quên tên phải chạy về đón con, rồi giải Babolat BTC thông báo lịch 3h đánh, vào sớm chuẩn bị từ 2h30 ngồi đợi tới 5h mới đc đánh. Ở đây e ko chê trách các anh em VĐV vì nếu anh em vận động viên có việc bận đột xuất bất khả kháng thì mọi người có thể thông cảm, nhưng e muốn BTC phải xem lại việc này khi cho các VĐV đăng ký và xếp lịch.

Nhiều người nói đó đâu phải giải của diễn đàn đâu nên sao can thiệp đc, xin thưa em thấy cũng toàn a e trong diễn đàn và các anh chị trong BTC cũng ở đó cả. Cái chúng ta nói tới là nhìn nhận để rút kinh nghiệm, đưa ra giải pháp. Chính những giải lớn của diễn đàn cũng đã bị những tình trạng tương tự.