Xin giới thiệu đến mọi người 1 thông tin hấp dẫn cho các chị em phụ nữ là bảng màu son mac, một nguồn thông tin quý giá cho chị em có thể lựa chọn màu son phù hợp với mình hơn.

1. Son Mac Matte So Chaud (màu đỏ cam thiên cam):

Là thỏi son thuộc dòng son lì truyền thống với chất son mịn, son không bị vón cục hay tạo bờ trên môi. Chất son lì nên hoàn toàn có thể che được khuyết điểm trên môi như môi thâm, vân môi,….. Màu đỏ cảm là màu son dễ sử dụng, không hề kén da. Dù da bạn là sáng hay sậm màu thì đều có thể sử dụng thỏi son này nhé
Dù là sử dụng hàng ngày hay dùng khi đi tiệc, đi chơi cùng bạn bè thì màu son này đều rất hoàn hảo

2. Son Mac Matte Lady Danger (màu đỏ cam san hô)

Được đánh giá là thỏi son màu đỏ cam đẹp nhất của Mac. Mac Lady Danger với tone màu đỏ cam san hô mang đến cho bạn những trải nghiệm mới. Chất son lì nhưng không hề làm khô môi, khả năng bám và giữ màu son tốt khiến thỏi son này được các cô gái yêu thích tới mê mệt (Thỏi son màu đỏ cam đẹp nhất của Mac)

3. Son Mac Matte Chili (màu son đỏ đậm)

Vẫn mang những đặc điểm chung của dòng son Mac Matte như khả năng bám màu, lên màu,…
Thỏi son Mac Chili có tone màu đỏ đậm nhưng không hề kén da, hơn nữa còn làm bừng sáng khuôn mặt, giúp bạn thêm rạng rỡ. Đặc biệt nếu sở hữu làn da trắng sáng thì thỏi son này giúp bạn nổi bật hơn rất nhiều. Với một thỏi son Mac bạn có thể sử dụng với nhiều cách đánh son khác nhau như đánh lòng môi (trẻ trung) và đánh full môi(quyến rũ) đều được. Son môi màu này thích hợp với nhiều phong cách thời trang cũng như phong cách trang điểm, làm nổi bật thêm cá tính của bạn

4. Son Mac Matte Russian Red (màu son đỏ sẫm)

màu son đỏ sẫm mịn như nhung, thích hợp với những bữa tiệc sang trọng, hay trong những buổi hẹn hò đi chơi đều là những lựa chọn phù hợp