Chào bác sĩ!
Em năm nay 19 tuổi tác, là đàn bà. Em với bạn trai sinh hoạt liệu trình đây 2 tháng. Em mắc ngứa vùng cô bé hoặc ra cao tiết dịch mủ màu vàng. Mấy hôm trước em chứa nổi nốt nhỏ hoặc giờ sưng lớn 1 môi cô bé. thầy thuốc cho rằng em hỏi em chứa căn bệnh gì? Em ngại ra viện nên nhờ bác sĩ trả lời hỗ trợ em.
Em cảm ơn.
Chào cháu!
Cháu với bạn trai hoạt động phương pháp đây 2 tháng. ngày nay cháu chứa ngứa khu vực âm đạo hay ra lớn tiết dịch mủ màu vàng. Mấy hôm trước cháu có nổi nốt nhỏ hay giờ sưng to 1 môi cô bé. trại thái này có thể lây viêm và nhiễm nấm âm đạo. biểu hiện mang nấm âm hộ là: đau thắt khi giao hợp, âm đạo sưng tấy, ngứa ngáy hoặc nóng ran ở cơ quan sinh dục ngoài, dịch âm đạo giống như pho - mát.

nguyên nhân lây nấm vùng kín là do:
- do mất hài hòa vi khuẩn âm hộ. thông thường trong âm đạo mang những kiểu vi khuẩn trong môi trường âm đạo hoặc bảo vệ cho âm đạo chống lại sự phát bệnh của rất nhiều chủng khuẩn có hại hay không cho rằng nấm tăng cường gây nên căn bệnh, sử dụng bài thuốc kháng sinh lâu ngày là một nhân tố tạo môi trường cho nấm gia tăng.
- vì thay đổi cấp độ PH của âm đạo: Sự thay đổi nội tiết trong thân thể qua dùng bài thuốc phòng ngừa thai, thời kì có bầu ở các tháng sau cùng, thời đoạn tiền mãn kinh tuân thủ PH vùng kín chuyển sang môi trường toan nhiều hơn, điều này hỗ trợ nấm gia tăng. Môi trường a-xít cô bé thường thay đổi trong lúc hành kinh, chửa, lúc mang bệnh đi tiểu đường bài thuốc dự phòng thai qua đường uống hoặc các bài thuốc đựng Steroid, rửa cô bé thường xuyên thông qua xà phòng. ứ khí hư hay các kích thích cô bé là thời cơ kích thích cho rằng nấm gia tăng.
- qua môi trường: các người làm việc thường xuyên trong môi trường ướt át như phải dầm mình trong ruộng đồng, ao hồ và mặc áo xống khối sát, ít bị cơ hội giữ lau rửa phòng ban đẻ dục là môi trường tiện lợi xem nấm tăng cường. người nhiễm bệnh hoạt động tình dục với người có bệnh mắc những bệnh tật về da liễu như căn bệnh giang mai, căn bệnh lậu, căn bệnh sùi mào gà… đều là tác nhân cho rằng những vi rút nấm phát sinh. nhìn thêm: mụn ở môi lớn
Để xác định xác thực cháu nên đi thăm khám bác sĩ hoặc tuân những xét nghiệm.
Chúc cháu mạnh khỏe!