Hỏi:
Chào bác sĩ,
Em 21 tuổi, em chưa lập gia đình. Hơn một tuần rồi em có biểu hiện sưng và tấy đỏ ở bao quy đầu. Tình trạng ngày càng nặng, hôm qua em mới đi khám, bác sĩ bảo em bị viêm bao quy đầu và khuyên em nên điều trị sớm. Thế nhưng thú thực là em không có nhiều tiền, em còn đang đi học, gia đình lại khó khăn. Xin hỏi bác sĩ chi phí chữa viêm bao quy đầu hết bao nhiều tiền?
Mong bác sĩ giải đáp.
Trả lời:
Chào bạn,
Viêm bao quy đầu là tình trạng hay gặp ở nam giới, kể cả những người đã hoặc chưa có quan hệ tình dục đều có nguy cơ mắc bệnh.
Với tình trạng viêm bao quy đầu của bạn, nên điều trị sớm nhất có thể. Bởi không chỉ gây ra nhiều khó chịu và phiền toái tới cuộc sống, viêm bao quy đầu còn là nguy cơ làm suy giảm chức năng tình dục ở người bệnh nếu không được xử lý kịp thời.
Về chi phí viêm bao quy đầu, tuỳ tình trạng viêm nhiễm cụ thể, nguyên nhân gây bệnh là gì, bệnh mới mắc hay đã tái nhiễm nhiều lần, thời gian dùng thuốc dài hay ngắn, liều lượng thuốc ít hay nhiều mà chi phí điều trị sẽ có sự khác biệt ở mỗi người.
Nếu bệnh nhân mắc bệnh ở mức độ nhẹ, thời gian dùng thuốc ngắn thì chi phí điều trị đương nhiên sẽ ít hơn những người bị nặng hoặc đã xảy ra biến chứng.
Thêm vào đó, nếu bạn chọn cơ sở y tế uy tín do các bác sĩ có chuyên môn và nhiều kinh nghiệm trực tiếp điều trị thì chắc chắn hiệu quả và độ an toàn sẽ được đảm bảo. Chi phí lúc này có thể cao hơn nhưng bạn hoàn toàn yên tâm về sức khoẻ.
Trái lại nếu chọn cơ sở không đáng tin cậy, rất có thể bạn sẽ phải đối mặt với những nguy cơ xảy ra những tai biến nguy hiểm trong quá trình điều trị. Vì vậy, bạn hãy suy nghĩ thật kỹ và có những quyết định sáng suốt.
Cắt bao quy đầu có đau không
Cắt bao quy đầu sau bao lâu thì quan hệ được
Phòng khám đa khoa quốc tế

View more random threads: