Mụn luôn là nỗi ám ảnh của mỗi chị em phụ nữ, bởi nó mang đến cảm giác tự ti khi trên mặt mình lại nổi những nốt mụn xấu xí. Vậy có cách trị mụn tận gốc tại nhà nào không để giúp chị em luôn xinh đẹp, có được làn da mịn màng. Hãy cùng Home spa tìm hiểu 7 Cách trị mụn tận gốc bằng thiên nhiên nhanh chóng hiệu quả nhé giúp trẻ hóa da hiệu quả.

1, Cách chữa mụn bọc và mụn bọc thâm bằng cà chua

Trong cà chua, và chanh có chứa rất nhiều vitamin tự nhiên giúp da căng mịn sáng trắng đồng thời loại bỏ mụn bọc hiệu quả.

Bước 1: Chọn những quả cà chua chín căng mọng cắt thành những lát tròn, mỏng.

Bước 2: Dùng các lát cà chua đắp lên mặt.

Bước 3: Giữ cà chua trên mặt trong vòng 20 tới 30 phút và thư giãn sau đó rửa sạch mặt bằng nước mát.

Sử dụng phương pháp này không tốn kém mà cho hiệu quả rất cao trong việc điều trị mụn bọc, mụn bọc thâm trên mặt.

2,trẻ hóa da mặt tại nhà Trị mụn tận gốc bằng cây nha đam

Nha đam có thể nói là thần dược trong việc làm đẹp cho chị em phụ nữ, không những giúp loại bỏ các tế bào chết, se khít lỗ chân lông giúp trị mụn đầu đen tận gốc, mụn bọc thâm hiệu quả và cho bạn một làn da săn chắc. Hãy dùng lô hội bôi trực tiếp vào nốt mụn khi mụn bọc và mụn bọc đầu đen xuất hiện, để ức chế quá trình phát triển của mụn.

3, Cách trị mụn tận gốc bằng nghệ

Nghệ là gia vị quen thuộc của các chị em trong nhà bếp, nó còn được biết đến như thần dược trị mụn cho phái đẹp. Nghệ có tác dụng se khít lỗ chân lông, đánh bay các loại mụn và phù hợp với các loại da, nó còn loại bỏ các vết nám, sẹo lỗ tổn thương của da để lại giúp phục hồi da mặt nhanh chóng.

Cách làm

– Lấy nghệ tươi rửa nạo sạch vỏ

– Thái lát nhỏ đắp lên mặt và rửa sạch sau 15-20 phút

4, Chăm sóc da trắng tại nhà bằng chanh tươi và mật ong

Chanh tươi vừa giúp bổ sung lượng vitamin C, chống oxy hóa, tẩy các tế bào da chết hiệu quả. Vì vậy những ai muốn chăm sóc da tại nhà thì không thể bỏ qua công thức này.

Mât ong có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, thúc đẩy quá trình tái tạo thế bào da vì vậy khi kết hợp chanh tươi và mật ong là hai loại thần dược giúp làm đẹp hiệu quả tức thì.

Bạn chỉ cần hòa 2 thìa cà phê mật ong, cùng với 2 thìa nước cốt chanh sau đó xoa đều lên mặt, massage nhẹ nhàng để trong khoảng 15-20 phút rồi rửa sạch với nước là được.

Nếu muốn chăm sóc da đẹp tại nhà bạn cũng áp dụng được phương pháp này nhé, chắc chắn bạn sẽ thấy ngay kết quả mình mong muốn.

Ngoài ra bạn có thể sử dụng mặt nạ chanh và mật ong để trẻ hóa da cũng rất hiệu quả cho chị em bắt đầu bước vào độ tuổi 30 làn da bắt đầu bị chảy xệ nhé.