Kết quả 1 đến 7 của 7
    Hi

Anh tạo cái thớt này thấy hay đấy. Tuy không có thời gian bình luận nhưng mỗi câu chuyện là 1 bài học cho cuộc đời.Có gì hay hãy cú post lên vậy. Để anh em học hỏi rút kinh nghiệm cho cuộc đời. Đôi khi mình chỉ cắm đầu làm và kiếm tiền nhưng không hiểu hay lường trước được cuộc sống mình sẽ về đâu. Những câu chuyện rút kinh nghiệm sẽ cho mình cảm nhận đã đi đúng chưa và nhìn nhận vấn đề xung quanh tốt hơn

Tuấn hippo

Trích dẫn Gửi bởi Tuan hippo
    Hi

Anh tạo cái thớt này thấy hay đấy. Tuy không có thời gian bình luận nhưng mỗi câu chuyện là 1 bài học cho cuộc đời.Có gì hay hãy cú post lên vậy. Để anh em học hỏi rút kinh nghiệm cho cuộc đời. Đôi khi mình chỉ cắm đầu làm và kiếm tiền nhưng không hiểu hay lường trước được cuộc sống mình sẽ về đâu. Những câu chuyện rút kinh nghiệm sẽ cho mình cảm nhận đã đi đúng chưa và nhìn nhận vấn đề xung quanh tốt hơn

Tuấn hippo
    Cám ơn bạn đã đồng cảm và động viên ,có người hiểu được mình là hạnh phúc nhất.

Xin cám ơn.,mời các bạn tham gia đóng góp chuyện ,thơ.....

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    - Đánh giải, partner đẹp cũng đc, xấu cũng đc, cứ ra bãi xe là đc...................xuống điểm
    Phải công nhận, quá hay và quá hợp luôn đó

Trích dẫn Gửi bởi maingochan
    Phải công nhận, quá hay và quá hợp luôn đó
    A sửa lại rồi...kkkk!

Trích dẫn Gửi bởi HEAD_POWER
    A sửa lại rồi...kkkk!
    Cũng vẫn còn rất hợp, hihi

Thêm câu này nữa nè : Chân dài cũng được, chân ngắn cũng được... miễn chạy nhanh là được

Trích dẫn Gửi bởi maingochan
    Cũng vẫn còn rất hợp, hihi

Thêm câu này nữa nè : Chân dài cũng được, chân ngắn cũng được... miễn chạy nhanh là được
    Chạy nhanh cũng đc, ì ạch cũng dc, cứ bao tốt...là đc

Clb : Mỗi ngày mỗi người một câu chuyện

Chào các bạn cuộc sống chúng ta hiện nay chịu rất nhiều áp lực từ việc mưu sinh

hàng ngày, chăm lo gia đình đến đóng góp cho cộng đồng xã hội. Những việc đó đã làm mất đi

ít nhiều tính lạc quan , yêu đời và nhất là những nụ cười vui tươi trong cuộc sống mỗi ngày.

Cười để sống... . hay .... Sống để cười ... theo mình cái đó tùy theo quan niệm

của từng người. Nếu cuộc sống này thiếu vắng nụ cười thì buồn biết bao, chúng ta hãy cùng

nhau kể những câu chuyện triết lý về cuộc sống , bài thơ vui,chuyện tiếu lâm ,những câu nói hay,ý nghĩa trong cuộc sống, hay những hình ảnh đẹp,hài hước, nghệ thuật ....

để nụ cười luôn nỡ trên môi mỗi ngày giúp chúng ta có thêm nghị lực trong cuộc sống này.

Và các bạn cười để sống ... hay .. sống để cười...

Chào thân ái... xin cảm ơn tất cả các bạn đóng góp trong trang mục :

MỖI NGÀY MỖI NGƯỜI MỘT CÂU CHUYỆN

Câu chuyện: Người Hạnh Phúc.

Có một nhà báo đi tìm 1 người Hạnh Phúc và giàu có để phỏng vấn về công việc và cuộc sống

Người đầu tiên là : Quan chức nhà nước.

Nhà báo:- Ông vừa có quyền vừa có tiền cuộc sống ông sẽ rất hạnh phúc và sung sướng

phải không?

Quan chức:- Sướng nỗi gì anh ơi ,làm việc thì tối ngày ,bụng thì cứ lo ngay ngáy không biết

lên xuống lúc nào.làm quan chỉ nhất thời thôi .

Người thứ 2 là 1 ngôi sao diễn viên điện ảnh .

Nhà báo : - cũng hỏi như vậy.

Diễn viên:- Sướng gì anh, con người mà tự do không có,làm gì nói gì cũng giữ kẻ,

đóng phim cực khổ lắm anh ơi, tổ nghiệp cũng chỉ cho có 1 thời thôi

nghỉ mà lo mà buồn.

Nhà báo đi phỏng vấn rất nhiều người nữa nhưng vẫn thấy họ không hạnh phúc gì

mà cứ than không, anh bèn suy nghĩ ,vậy ta nên đến 1 nhà tỷ phú thì sẽ chắc chắn hơn.

Nhà Báo :- Ông là nhà tỷ phú 1 thương gia vậy ông là người hạnh phúc nhất và giàu có ?

Nhà Tỷ Phú:- Giàu thì có giàu nhưng hạnh phúc thì.....vợ .. con .. chán lắm..

ăn có biết ngon , ngủ có được đâu , công việc chồng chất không có

thời gian để mà nghỉ, mà hưởng ,cuộc sống tôi không được tự do

vì sự nghiệp cuốn hút làm mãi , làm mãi .. khổ lắm anh ơi....

Nhà báo tự nghĩ " đến ông tỷ phú mà còn than thì cuộc đời này chẳng lẻ ......."

Khi anh đi qua cánh đồng đến bên mái tranh của một bác nông dân vừa lao động

buổi sáng dùng cơm trưa xong.

Bác nông dân vươn vai ngáp nói :- Ta chẳng cần gì cả , ngã lưng ngủ 1 giấc là sướng

nhất trần đời.

Nhà báo thốt lên:- a a Ta đã tìm ra người hạnh phúc và giàu có rồi.......

Hạnh Phúc luôn ở chung quanh ta từ những sự việc giản đơn nhất

Người biết đủ là người giàu có nhất.

......................
    <font size="3">Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy

Ta có thêm ngày nữa để yêu thương

Thân Chào.</font>