Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Ảnh câu biển. "Tên trộm thành Badha".

Đi câu, đặc biệt là câu biển cũng là một thú vui của mình sau những ngày làm việc. Khi đi câu mình cũng ôm máy theo để ghi lại những khoảnh khắc thú vị để làm kỷ niệm.

Câu cá biển có nhiều điều rất thú vị. Cảm giác từ lúc cá cắn câu đến lúc kéo được con cá về rất ư là "sướng"! Mình hi vọng trong Viettennis cũng có nhiều anh em có cùng sở thích nhiếp ảnh và câu cá như mình. Gửi các bạn vài ảnh mình "chộp" được trong thời gian qua.

1/ Dính mồi. Cá cố gắng vùng vẫy để thoát.

2/ Khi kéo cá về thì thấy một chú cá nhồng lao tới. (Góc phải bên dưới)

3/ Đúng là "trên đe dưới búa". Phía trên thì bị dính lưỡi câu, phía dưới thì sắp sửa bị cá to "phập". Lên cũng bị làm thịt, ở lại thì cũng bị thủy tộc chén.

4/ Cá nhồng lao tới đớp mồi. Nhìn cặp mắt vô hồn của nó làm em nhớ lại bộ phim "Hàm cá mập".

5/ Hàm răng của cá nhồng rất khỏe. Hiếm có con mồi nào thoát khỏi cặp hàm này.

6/ Chì với một cú táp và vẫy mạnh, con cá cam bị xé làm đôi.

Ảnh đẹp, thời sự nhưng cái kết khắc nghiệt quá ! Nhất là cái ảnh cuối. Sao bác có thể vừa câu, vừa chụp được nhỉ ??? Bác câu ở vùng biển nào thế bác ?

@Jeu: Đúng là "Cá lớn nuốt cá bé". Mình gặp hoài khi đi câu biển. Nhiều lúc kéo cá về chỉ còn cái đầu thôi! Mình hay câu ở khu vực gần Côn Đảo. Máy móc set up sẵn sàng, khi dính cá thì niêm lại nhờ bạn rê, kéo hộ, lúc đó đeo máy vào canh góc độ rồi bấm thôi. Lúc bạn mình cấu dính cá mình cũng tranh thủ bấm vài phát về làm kỷ niệm cho anh em.

Trích dẫn Gửi bởi truonghbao
    @Jeu: Đúng là "Cá lớn nuốt cá bé". Mình gặp hoài khi đi câu biển. Nhiều lúc kéo cá về chỉ còn cái đầu thôi! Mình hay câu ở khu vực gần Côn Đảo. Máy móc set up sẵn sàng, khi dính cá thì niêm lại nhờ bạn rê, kéo hộ, lúc đó đeo máy vào canh góc độ rồi bấm thôi. Lúc bạn mình cấu dính cá mình cũng tranh thủ bấm vài phát về làm kỷ niệm cho anh em.
    Bác thật may mắn vì có thể kết hợp một lúc 2 đam mê và lại có cái mang về, kg cá thì ảnh hoặc cả hai.

Trích dẫn Gửi bởi dkhoa
    Ảnh đẹp quá! Bác truonghbao có một công rất lý thú, ít ai có được điều kiện công việc như bác. Hôm đi offline Newbie nhìn bộ đồ nghề của bác mà mê .
    Thanks Dkhoa. Đồ nghề thì đổi, nâng cấp, sắm ống kính từ từ thôi, dần dà sẽ có đủ bộ. Sắm một lần rất tốn kém.

Thiên nhiên hoang dã là vậy. "Cá lớn nuốt cá bé". Khi câu dính cá rồi vẫn nơm nớp sợ vì khi kéo cá về, con cá dính câu sẽ làm mồi cho các con cá lớn hơn như cá thu, cá khế, cá nhồng. Mấy chú to hơn này sẽ "cướp trên giàn mướp" con cá của mình. Nhiều lúc kéo cá về chỉ còn mỗi cái đầu, vừa tiếc, vừa bực mình vừa buồn cười.

Anh em trong forum có ảnh câu cá cứ post vào topic của mình cho vui. Thanks.

tội nghiệp số phận con cá cam, chỉ vì thú vui của người đi câu

Ảnh đẹp quá! Bác truonghbao có một công rất lý thú, ít ai có được điều kiện công việc như bác. Hôm đi offline Newbie nhìn bộ đồ nghề của bác mà mê .

Trích dẫn Gửi bởi cubull
    Lúc trước phải qua vnphoto để xem hình của Bác - giờ thì chỉ ngồi đây. Sướng!
    Ảnh bên Vnphoto thì đa dạng hơn. Anh em thích nhiếp ảnh có thể tham khảo thêm thông tin về nhiếp ảnh tại forum đó.

No. 9. Dance of water.

Lúc trước phải qua vnphoto để xem hình của Bác - giờ thì chỉ ngồi đây. Sướng!

Nhìn hình thích quá ,khi nào đi côn đảo câu mới được tks