Kết quả 1 đến 10 của 10

em thì thằng bạn đi học bên kia về cho 1 cái em toàn đem ra đánh bóng bàn độ nên giờ bác nói em mới ngộ ra cái dụ này....

thnks bác nhé...

mà lâu nay đánh bóng bàn giờ không biết nó còn sài được không nữa hahahhaha...

tin à.....

em xì pam mà.......hahhahahahahaha

Có thể bạn chưa biết: 6 phím bí ẩn trên iPad

(Dân trí) - Nếu là một người đang sở hữu iPad, hẳn bạn đã quá quen thuộc với bàn phím ảo dạng phân đôi trên màn hình của chiếc máy tính bảng này, tuy nhiên, bên trên bàn phím này lại ẩn chứa 6 nút bấm ẩn mà không phải ai cũng biết.

Với việc phân đôi bàn phím trên máy tính bảng, người dùng sẽ thuận tiện hơn trong việc nhấn phím bằng 2 tay khi cầm máy tính bảng, vốn có kích cỡ to hơn so với smartphone. Tuy nhiên bên cạnh đó, điều này cũng gây ra bất tiện khi người dùng muốn sử dụng tay phải để nhấn một phím ở bên góc màn hình trái và ngược lại.

Dường như luôn biết cách làm hài lòng người dùng, nhưng cũng muốn ẩn chứa điều gì đó bí mật cho thêm phần thú vị, sự thật rằng bên trong bàn phím ảo chia đôi của iPad còn ẩn chứa thêm 6 phím bấm bí mật, không được hiển thị, nhưng khi người dùng nhấn vào các vị trí tương ứng đó, các ký tự vẫn được hiện ra như bình thường.

Vị trí của các nút bấm ảo đó được minh họa tương ứng trong hình ảnh dưới đây:

Vị trí các nút bấm được ẩn dấu trong bàn phím của iPad

Chẳng hạn, bạn muốn nhấn phím Y bằng tay trái, thì không cần phải với tay sang phần phải của bàn phím, mà chỉ việc nhấn vào khoảng trống cạnh ký tự T (như hình minh họa), để tạo ra ký tự mới.

Với những ai chưa biết cách kích hoạt bàn phím ảo dạng chia đôi, có một cách đơn giản để thực hiện điều này, đó là bạn chỉ việc mở bàn phím ảo của iPad lên, sau đó sử dụng 2 ngón tay rồi kéo bàn phím về 2 phía, lập tức bàn phím trên iPad sẽ được đưa về dạng chia đôi, giúp việc soạn thảo nội dung trên iPad bằng 2 tay thuận tiện hơn.

Em là Vip member bên Heaven Iphone mà cũng mới biết cái này vì chỉ dùng Iphone chứ chưa dùng Ipad nhiều !!!! Hay thật, thx bác !!!!

Em định mua cái Ipad 2 hay SS cho mấy nhóc nó vọc không biết lấy loại nào nhỉ ?

Cái này fari chọn split keyboard là enable mới làm dc

Mình muốn thử cái facetime, NgocBet có account apple để mình gọi thử, acc mình là tuanqnbd

Trích dẫn Gửi bởi BEN10
    Em định mua cái Ipad 2 hay SS cho mấy nhóc nó vọc không biết lấy loại nào nhỉ ?
    thích là chích đi a ko cần phải lăng tăng

Trích dẫn Gửi bởi tuanqnbd

Mình muốn thử cái facetime, NgocBet có account apple để mình gọi thử, acc mình là tuanqnbd
    Thử với ai chẳng đc chu gì phải bác bẹt hả bác. Bác gọi vào lap cũng ok mà

Trích dẫn Gửi bởi Moonversion
    Em là Vip member bên Heaven Iphone mà cũng mới biết cái này vì chỉ dùng Iphone chứ chưa dùng Ipad nhiều !!!! Hay thật, thx bác !!!!
    Ghê....Demo hơi khéo đó bác!

Trích dẫn Gửi bởi tuanqnbd

Anh tuấnqnbd ah em cat đây. Dạo này anh đi đâu mà chẳng thấy mấy khi onl. Anh có YM ko cho em với em muốn hỏi mấy đường cơ bản về excel ấy mà