Kết quả 1 đến 3 của 3

Virus biến thư mục thành Shortcut trên USB

Cách diệt virus :

Cách diệt vô cùng đơn giản. Không được nhắp đúp vào biểu tượng ổ USB để kích hoạt AutoRun (nếu cửa sổ AutoRun hiện lên thì Cancel để bỏ qua). Bạn hãy update chương trình diệt virus trên máy để quét toàn bộ ổ USB trước khi làm theo các buớc dưới đây.

B1. Download chương trình quét virus tên là Avira , dùng bản free là ok rồi. Down tại đây

B2. Mở “Start” –>Run–>gõ “cmd” rồi Enter để mở cửa sổ lệnh command.

B3. Tại dấu nhắc của của sổ command, bạn gõ attrib -h -r -s /s /d g:*.* rồi gõ Enter. Câu lênh này là để hệ thống hiển thị tất cả các file lẫn thư mục có thuộc tính ẩn, chỉ đọc, hệ thống trong ổ USB có ký hiệu là f. Xem hình minh hoạ bên dưới.

Lưu ý g: là tên ổ USB của bạn nhé.

B4. Giờ bạn truy cập vào USB và xoá tất cả những file nào là shortcut đi, và nên xoá luôn cả file autorun trong đó đi nếu còn.

B5. Xong rồi, giờ thì USB của bạn đã có thể truy cập các file như bt.

B6. Để kiểm tra lại , bạn hãy quét lại ổ USB vài lần nữa bằng Avira nhé.

Em dùng MRT có sẵn trên Win để quét được ko a Poohny? Còn cách diệt, theo em tốt nhất là format lại USB cho xong, dữ liệu quan trọng thì đưa lên cloud là an toàn nhất.

Trích dẫn Gửi bởi tommytranhcm
    Em dùng MRT có sẵn trên Win để quét được ko a Poohny? Còn cách diệt, theo em tốt nhất là format lại USB cho xong, dữ liệu quan trọng thì đưa lên cloud là an toàn nhất.
    hehe, MRT thì anh chưa thử, nhưng kas, bkav thì ko diệt được. Em thử format đi rồi sẽ thấy, nó vẫn tồn tại

Đưa lên cloud ? Em đang dùng cloud của cty àh , hay của nơi khác để lưu ? Có cloud free àh ?