Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Cách sạc iPad?

Cách tốt nhất để xem có tự ngắt sạc khi full là cứ ngồi đó canh, đảm bảo sẽ thấy cục sạc nguội đi ngay thôi à. Thật ra thì nếu để chế độ standby thì để nguyên đêm, pin chỉ hụt 1% là cùng. Mình thường sạc từ 12h đêm đến 8h sáng dậy thấy cục sạc nguội ngắt, pin vẫn cứ 100%. Mình đọc cũng lắm, nhưng thích nhất vẫn là phương pháp thử và sai. Ko xài sao biết.

Còn pin thường calibrate thì 1 tháng, mình thì 2 tuần đơn giản chỉ vì thích, xài cái ipad 1 2 năm trời như vậy, pin vẫn giữ rất tốt. Thời của Nickel đã kết thúc trước thời iPad lâu lắm rồi.

Cách tốt nhất để xem có tự ngắt sạc khi full là cứ ngồi đó canh, đảm bảo sẽ thấy cục sạc nguội đi ngay thôi à. Thật ra thì nếu để chế độ standby thì để nguyên đêm, pin chỉ hụt 1% là cùng. Mình thường sạc từ 12h đêm đến 8h sáng dậy thấy cục sạc nguội ngắt, pin vẫn cứ 100%. Mình đọc cũng lắm, nhưng thích nhất vẫn là phương pháp thử và sai. Ko xài sao biết.

Còn pin thường calibrate thì 1 tháng, mình thì 2 tuần đơn giản chỉ vì thích, xài cái ipad 1 2 năm trời như vậy, pin vẫn giữ rất tốt. Thời của Nickel đã kết thúc trước thời iPad lâu lắm rồi.

em là em cứ cắm sạc rồi ngồi chơi game hehe. sạc xong thì ngừng chơi^^

em là em cứ cắm sạc rồi ngồi chơi game hehe. sạc xong thì ngừng chơi^^

Cách sạc iPad?

Em muốn hỏi cách sạc iPad để hạn chế việc chai pin.

thời buổi này pin chưa chai thì đã thay máy mới rồi, đừng lo em! Cứ xài thoải mái đi nó kh6ong như pin laptop đâu

Cách của em nè. Dưới 80% là cắm sạc được rồi. Sạc đầy nó tự ngắt, xài tiếp thì vẫn là điện nguồn, yên tâm nhé.

2 tuần 1 lần, xài đến tắt máy, để 2 tiếng chơi cái khác, rồi cắm sạc em nó đến sáng. Nhớ kiếm cái gì khác để chơi thay trong lúc sạc

Hình như iPad có chế độ tự ngắt khi pin đầy nên sạc qua đêm vô tư phải ko ạ?

Ipad theo chị biết không có chế độ tự ngắt khi sạt, em sạt để qua đêm hoài thì máy sẽ sớm bị chai pin, làm vậy là em sẽ phải thay máy sớm đó Mon ạ......

Trích dẫn Gửi bởi PrinceDragon
    Cách của em nè. Dưới 80% là cắm sạc được rồi. Sạc đầy nó tự ngắt, xài tiếp thì vẫn là điện nguồn, yên tâm nhé.

2 tuần 1 lần, xài đến tắt máy, để 2 tiếng chơi cái khác, rồi cắm sạc em nó đến sáng. Nhớ kiếm cái gì khác để chơi thay trong lúc sạc
    Theo mình biết thì nếu xài pin Li-ion thì nên tránh việc xài đến tắt máy (full discharge), làm vậy hại pin lắm, trừ khi nào bạn muốn recalibrate lại pin thì mới làm vậy thôi. Full discharge chỉ cần thiết đối với pin kẽm/kền gì đó (nickel based battery) thôi, để làm sạch các hợp chất tụ lại bên trong làm pin yếu đi.