Kết quả 1 đến 5 của 5

Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Các bác IT cho em hỏi USB nghe nhạc trên xe ô tô (cụ thể là ô tô prado và lexus RX350) thì mua ở đâu ah, và cứ mua usb thế là về cắm vào cổng USB trên ô tô là nghe được hay còn phải làm thêm công đoạn gì nữa không ah?
    He he, lâu lắm mới gặp câu hỏi đúng "chiên môn" của em.

Nếu trên xe có cái lỗ cắm USB, thì mợ cứ việc chép nhạc vào USB rồi cắm vào là nghe được, chỉ cần lưu ý một số điểm sau:

• USB nghe nhạc trên xe cũng như USB bình thường, bán nhan nhản khắp nơi, mợ nên dùng loại tầm vài GB là được vì có một số đầu đọc không nhận USB dung lượng quá lớn (đọc thêm tài liệu theo xe để biết thêm).
    • Điện thoại di động, nếu có thẻ nhớ, có dây USB cũng có thể dùng được trên xe (vừa sạc vừa nghe nhạc).
    • Có một số đầu đọc thì đọc cả MP3, WMA, nhưng có một số chỉ đọc được file MP3.
    • Có một số đầu đọc thì đọc được cả tên thư mục trong USB, có một số thì không.
    • Hầu hết các đầu đọc không đọc được NTFS, nên phải format USB theo định dạng FAT/FAT32 (mặc định). Nếu mợ mua USB mới thì chả cần quan tâm cái này, vì nó đang sẵn là FAT/FAT32 rồi.

Thanks bác Nada, thế mà em cứ tưởng là USB nghe nhạc trên ô tô là loại đăc biệt . Hehhehe, mai em thử phát xem thế nào

Ặc. Nhạc USb nghe chán chít bác ơi, bác đi Prado với LS mà xài Usb e thấy hơi phí đó, đĩa ngon là một giải pháp ko nên thay thế. Hay là mợ Niha hum nào đổi xe cho e nhỉ. Nhà e có cái xe Hàn nghe Usb đỉnh cao..ao aoooo..hehe..

Hiện tại em có nhạc MP3 320kbps nén từ WAV xuống, khi nghe trên xe đảm bảo các bác không nhận ra được sự khác biệt đâu ạ. Ngoài ra USB của em là loại rất nhỏ gọn nên có thể yên tâm sử dụng, không lõ gãy gập gì hết.