Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Nhân dịp Tết, nói về rượu, bia và sỏ thích của các bác

Nhân dịp Tết, tất cả chúng ta ít nhiều cũng nghĩ đến Rượu, Bia các loại, không biết sỏ thích của các bác là gì?

Riêng em, em biết gu của bác Ky Nhông là bia Tiger, các bác khác thì sao? Xin các bác hãy nói luôn cảm giác và tại sao mình thích nhé.

Kết luận thớt này em sẽ mời bác sĩ Trọng Anh kết luận.

ông bà dạy :

đói thì ăn rau .

đau thì uống rượu.

Đói ăn cơm , đau uống Decobeer .heheh

Em ko hiểu sao mà em kết Tiger ( loại cũ ) đến thế, có lẽ là vì nó ko hành hạ em trong ngày mai sau những cuộc nhậu triền miên ngày hôm trước. Nếu như đụng 1 loại nào khác ( Ken chẳng hạn ) thì y như rằng ngày mai có 1 trong 2 đáp án: Thứ 1 là ôm toilet suốt ngày , Thứ 2 là cái đầu nó đau như búa bổ, ko thể ăn hay uống bất cứ thứ j. Nếu như các bác hỏi em tại sao thì em cũng chả có câu trả lời

Thật ra mà nói, em ko bao giờ cảm giác ngon khi uống Bia hay Rượu, nhưng tại sao em lại hay nhậu như vậy ??? Chỉ 1 câu trả lời: em ham bạn ham bè, thích ngồi lai rai tán dóc cho vui, đơn giản thế thôi.

10 năm về trước em là 1 cái thằng ko uống được dù chỉ là 1 giọt. Nhớ mãi cái lần đầu tiên nhấp 1 ngụm rượu nho thế là nguyên cả buổi chiều hót còn hay hơn sáo . Sau này vào SG, bị mấy thằng bạn nó chê hoài, em hứa với tụi nó: bữa nào bố mày điên lên, bố mày uống 1 lần cho tụi mày tởn. Lần gặp sau đó, em thử cố 1 lần xem thế nào, kết quả là "thuyền chìm tại bến" nhưng "Trạng chết thì Chúa cũng băng hà" . Kể từ dạo đấy, em nổi lên như 1 hiện tượng trong làng..."ăn nhậu", những hạt giống lần lượt gục dưới chân em

Nhân đây em cũng xin cảm ơn Bia Rượu vì nhờ nó mà thân thể em ngày càng trở nên...lắm sẹo . Nổi bật nhất là vết sẹo "Ỷ Thiên Kiếm - Đồ Long Đao" trên mắt phải

Em cũng tâm đắc 1 điều là cho dù em uống nhiều nhưng em biết mình ko phải là con nghiện, mừng vì điều đó

Hoàn cảnh của kỳ nhông khác anh, lúc mới lớn thì thằng nào cũng khoái ăn nhậu, lúc nào cũng say sỉn với gái gú. Cái thời đó bọn bạn anh cũng có nhiều thằng uống kinh hồn bạt vía, có những lúc cá độ với nhau 1 thằng uống 1 ly cối rượu đế 1 hơi duy nhất, thấy nó uống mà mình muốn sỉn. Nổi bật trong đám đó có thằng "Cờ Ty" thằng này ăn nhậu thì khỏi nói, mỗi lần nó sỉn lên là nó ép anh em trong bàn uống, lúc đó anh đâu có biết uống mà nó cứ ép hoài giờ chỉ còn 2 lựa chọn 1 là uống theo nó (tập uống để thành cao thủ) 2 là đánh nhau với nó, anh chọn đánh nhau với nó. Thì ra khi say lên nó đánh đấm ko ra gì sau khoảng vài lần đánh nhau với nó thì nó tha cho anh cái vụ ép uống.....kakaka

Chứ nó mà oánh nổi lúc say thì bây giờ anh cũng là cao thủ tạt lon roài.......

Em tuy uống đc nhiều nhưng ko thể uống tấp đc, nếu bắt em uống quá 1 hớp rượu là em ói tại chỗ liền. Nhưng em được 1 cái, ói ra uống tiếp vô tư

Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    Em tuy uống đc nhiều nhưng ko thể uống tấp đc, nếu bắt em uống quá 1 hớp rượu là em ói tại chỗ liền. Nhưng em được 1 cái, ói ra uống tiếp vô tư
    Cái thằng mà uống 1 hơi 1 ly cối rượu đế nó cũng giống em, nó mà vô móc họng ói rồi thì có mà trốn với nó. Không biết đây là chiêu gì của cửu âm chân kinh nữa...kekeke

Kỳ Nhông này giống tui, đến h vẫn không thấy rượu bia ngon chỗ nào. Nhậu vì bạn bè, vì ham vui chứ không phải vì bia rượu ngon và uống từ từ thì uống sáng chiều cũng được, nạp 5 lon là đi ói ngay (ói ra uống tiếp mới gớm)...Nhưng khác tui ở chỗ tui chỉ uống Ken, Tiger là 5 lon té ngay tại chỗ. Ken uống sáng dậy mới tỉnh nổi...

Em bị dính cái bịnh nhậu vào là lời ra, nói hơi bị nhiều

Em khoái uống tiger crystal

Món nhắm khoái chân gà hấp hành

Em được cái nhậu rồi đi xe cũng cẩn thận, nhưng dạo này đi xa em uống ít ít thôi cho vui à

Trích dẫn Gửi bởi 3GS
    Cái thằng mà uống 1 hơi 1 ly cối rượu đế nó cũng giống em, nó mà vô móc họng ói rồi thì có mà trốn với nó. Không biết đây là chiêu gì của cửu âm chân kinh nữa...kekeke
    Em thì chả bao giờ móc ói, khi nào muốn ói thì cố nén, mà nén ko nổi thì vô toilet goi em..."Huệ"
    Trích dẫn Gửi bởi Tomcatvn
    Kỳ Nhông này giống tui, đến h vẫn không thấy rượu bia ngon chỗ nào. Nhậu vì bạn bè, vì ham vui chứ không phải vì bia rượu ngon và uống từ từ thì uống sáng chiều cũng được, nạp 5 lon là đi ói ngay (ói ra uống tiếp mới gớm)...Nhưng khác tui ở chỗ tui chỉ uống Ken, Tiger là 5 lon té ngay tại chỗ. Ken uống sáng dậy mới tỉnh nổi...
    Mong 1 dịp nào đó đc tạt lon cùng bác, ai thích gì uống nấy thôi chứ ko ép ai theo ai bác à
    Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Em bị dính cái bịnh nhậu vào là lời ra, nói hơi bị nhiều

Em khoái uống tiger crystal

Món nhắm khoái chân gà hấp hành

Em được cái nhậu rồi đi xe cũng cẩn thận, nhưng dạo này đi xa em uống ít ít thôi cho vui à
    Chú khôn vậy thì khi nào mới...chết