Kết quả 1 đến 9 của 9

7 cách giải rượu đơn giản

Gử bác Chaucafe & các bác yêu nhậu

(Dân trí) - Tết đã đến, đây là lúc chúng ta phải uống nhiều rượu và không ít người say, 7 phương pháp đơn giản sau đây sẽ giúp chúng ta giải rượu nhanh chóng.

1. Uống giấm giải rượu

Lấy giấm ăn nấu thành một bát canh chua để ăn hoặc lấy một ly giấm nhỏ ( 20-25ml) uống từ từ vào miệng. Ngoài ra, có thể lấy giấm ăn trộn với củ cải trắng thái lát mỏng, cho thêm vào một ít đường trắng, trộn đều rồi ăn cũng có tác dụng giải rượu rất tốt.

2. Củ cải trắng giải rượu

Lấy 1.000g củ cải trắng, ép nhỏ lấy nước, chia làm 2 lần để uống.

3. Mía giải rượu

Lấy một khúc mía, gọt vỏ, nghiền nát lấy nước uống.

4. Cam tươi giải rượu

Lấy 3-5 quả cam tươi hoặt quýt tươi bóc vỏ ăn trực tiếp hoặc ép thành nước uống.

5. Quả lê giải rượu

Lê gọt vỏ ăn trực tiếp hoặc xay ép thành nước để uống.

6. Muối ăn giải rượu

Nếu uống quá nhiều rượu và cảm thấy tức ngực, có thể lấy một cốc nước ấm cho vào một ít muối uống trực tiếp.

7. Nước trà đường giải rượu

Uống một lượng thích hợp nước trà đường có thể hóa giải nồng độ cồn trong máu đồng thời đẩy nhanh bài tiết.

Còn với những bác coi giải rượu không theo cách tự nhiên (đi WC) là kém nam tính thì em có 1 mẹo đã áp dụng thành công N lần: trước khi tới bàn nhậu chừng 20~30 phút, nhất là những lần đến muộn, chắc chắn phải bị phạt chào mâm, em hay tráng dạ dày = 2~3 viên pho-mai bò cười (nhai nát). Đảm bảo cả buổi uống thoải mái mà vẫn cười tươi như hoa

Cách này nghe nói nhiều nhưng ko hiệu quả mấy đâu bác. gặp đầu gấu rồi thỉ có 3 -4 miếng hay cả hộp phô mai thì cuối cùng cũng nhả ngọc phun châu thôi bác ah.
    --- Bài viết bổ sung ---
    Hội Bình Định có bác Federson uống chiến lắm. gặp bác này thì a e phải cẩn thận sức khỏe đấy ko là băng hà luôn. E hay chiến với bác này nên e biết, bác i uống nhiều nhiệt tình luôn. nhìn bác i uống e ko thốt lên dc lời nào. kinh hồn!

3. Mía giải rượu

Lấy một khúc mía, gọt vỏ, nghiền nát lấy nước uống.

4. Cam tươi giải rượu

Lấy 3-5 quả cam tươi hoặt quýt tươi bóc vỏ ăn trực tiếp hoặc ép thành nước uống.

5. Quả lê giải rượu

Lê gọt vỏ ăn trực tiếp hoặc xay ép thành nước để uống.

vậy là nhậu xong trước khi về nhà gập gấu là ta ghé qua thăm cô bé bán sinh tố cho chắc ...các bác nhẩy

Bác có hay say riệu không thế?

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Còn với những bác coi giải rượu không theo cách tự nhiên (đi WC) là kém nam tính thì em có 1 mẹo đã áp dụng thành công N lần: trước khi tới bàn nhậu chừng 20~30 phút, nhất là những lần đến muộn, chắc chắn phải bị phạt chào mâm, em hay tráng dạ dày = 2~3 viên pho-mai bò cười (nhai nát). Đảm bảo cả buổi uống thoải mái mà vẫn cười tươi như hoa
    Trình này 1000 điểm tạt lon nhé anh Bẹt

Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    Trình này 1000 điểm tạt lon nhé anh Bẹt
    1000 là cao hay thấp vậy Nhông?

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    1000 là cao hay thấp vậy Nhông?
    "Ngẩng mặt lên trời hận đời vô đối" đó anh

2 mâm, có nghĩa là hơn chục chú trở lên thì chả thuốc nào giải nổi. Bàng Thống giỏi thế mà vẫn chết trong đám loạn quân